“วันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช”
วันที่ 11 กรกฎาคม 2566
เวลา 08.15 น.
คณะครูฝ่ายบริหารงานวิชาการ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล จังหวัดสุพรรณบุรี เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เบื้องหน้าพระบรมสาทิสลักษณ์สมเด็จพระนารายณ์มหาราช เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต โดยมีนายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี ประธานในพิธี พร้อมด้วยนางนภัสสร สุวรรณประทีป นายกเหล่ากาชาดจังหวัดสุพรรณบุรี รองผู้ว่าราชการจังหวัด ศาล ทหาร ตำรวจ หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมพิธี
ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุพรรณบุรี
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230764/IMG_6402(1).jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230764/IMG_6401.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230764/IMG_6396(2).jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230764/IMG_6399(3).jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230764/IMG_6400.jpeg)