วันที่ 7 กรกฏาคม 2566 เวลา 07:00 น.
🔶️โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล จังหวัดสุพรรณ เข้าร่วมกิจกรรมตักบาตรทางน้ำนาวาภิกขาจาร ใส่บาตรพระสงฆ์ เพื่ออนุรักษ์ฟื้นฟูประเพณีตักบาตรทางน้ำของวัดป่าเลไลยก์วรวิหาร ที่ศูนย์อนุรักษ์พันธุ์กล้วยสุพรรณบุรี นำโดย นางสุธามาศน์ สุขเสพย์ รองผู้อำนวยการโรงเรียน ฯ พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียนหอพักพลายงาม ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230485/IMG_6388.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230485/IMG_6390(1).jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230485/IMG_6392(3).jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230485/IMG_6393.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230485/IMG_6394.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1689230485/IMG_6395(1).jpeg)