📌โครงการปลูกจิตสำนึกและสร้างความภาคภูมิใจในความเป็นชาติไทย "ธงไตรรงค์ ธำรงไทย"
จากกระทรวงมหาดไทยว่า สำนักนายกรัฐมนตรี 🇳🇱🇳🇱🇳🇱
โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูลจังหวัดสุพรรณบุรี ขอประชาสัมพันธ์ โครงการปลูกจิตสำนึกและสร้างความภาคภูมิใจในความเป็นชาติไทย "ธงไตรรงค์ ธำรงไทย" โดยจัดทำสื่อสาระการเรียนรู้เรื่องธงชาติไทยในรูปแบบโปสเตอร์อิเล็กทรอนิกส์ (e-Poster) จากกระทรวงมหาดไทยว่า สำนักนายกรัฐมนตรี
👉👉เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวที่ทรงพระราชทานธงไตรรงค์
เป็นธงชาติไทย และเพื่อเผยแพร่ความรู้เกี่ยวกับประวัติความเป็นมาและความสำคัญของธงชาติไทย ให้แก่เด็กเยาวชน และประชาชนทั่วไป ได้มีความรู้ ความเข้าใจที่ถูต้องในเรื่องธงชาติไทย
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1668624603/7B122FDF-C919-4497-A489-88DD4609D7D2.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1668624603/F2477D9C-233D-4227-A872-8334CA398ABB.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1668624603/0D55672C-18DE-4994-BB9B-1694941D8386.jpeg)