โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล จังหวัดสุพรรณบุรี ในระดับช่วงชั้นที่ 1 (ป.1-3)ได้จัดกิจกรรมการเรียนการสอน CPR ในวิชาลูกเสือ👉👉น้อมรับตามนโยบาย ตรีนุช มอบ สพฐ. - สอศ.สอนเด็กทั่วประเทศทำCPR ร่วมกับหน่วยงานสารารณสุขในพื้นที่ ฝึกอบรมให้นักเรียน ให้มีทักษะการทำ CPR หนึ่งในทักษะการเอาชีวิตรอดที่ศร.เน้นย้ำปลูกฝังผ่านกิจกรรมลูกเสือ เนตรนารี หรือกิจกรรมอื่นๆ ที่เหมาะสม
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1663978852/C3C72E10-D1FB-4C8E-9632-44C397F0A5ED.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1663978852/12B42B7C-DDEE-49B5-856A-50B96C8ECACF.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1663978852/DC0EA3B9-2CD7-4A5B-B49F-577FD6947144.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1663978852/D548CF29-D5F1-45A3-A535-4D2FFC44111E.jpeg)
![](http://www.suphanburipanyanukul.org/images/column_1663978852/7AE75864-2565-450E-A183-41630EB73E23.jpeg)